1973 ലെ സിനിമകൾ

Sl No. സിനിമ സംവിധാനം തിരക്കഥ റിലീസ്sort ascending
1 പൊയ്‌മുഖങ്ങൾ ബി എൻ പ്രകാശ് ജഗതി എൻ കെ ആചാരി 25 Oct 1975
2 പത്മവ്യൂഹം ജെ ശശികുമാർ എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ 21 Dec 1973
3 ആശാചക്രം ഡോ സീതാരാമസ്വാമി കെടാമംഗലം സദാനന്ദൻ 14 Dec 1973
4 ചായം പി എൻ മേനോൻ മലയാറ്റൂർ രാമകൃഷ്ണൻ 11 Dec 1973
5 സ്വർഗ്ഗപുത്രി പി സുബ്രഹ്മണ്യം കാനം ഇ ജെ 7 Dec 1973
6 തെക്കൻ കാറ്റ് ജെ ശശികുമാർ തോപ്പിൽ ഭാസി 30 Nov 1973
7 ഇതു മനുഷ്യനോ തോമസ് ബർലി കുരിശിങ്കൽ തോമസ് ബർലി കുരിശിങ്കൽ 23 Nov 1973
8 നിർമ്മാല്യം എം ടി വാസുദേവൻ നായർ എം ടി വാസുദേവൻ നായർ 23 Nov 1973
9 അബല 12 Nov 1973
10 മനസ്സ് ഹമീദ് കാക്കശ്ശേരി ജഗതി എൻ കെ ആചാരി 25 Oct 1973
11 ശാസ്ത്രം ജയിച്ചു മനുഷ്യൻ തോറ്റു എ ബി രാജ് എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ 5 Oct 1973
12 പ്രേതങ്ങളുടെ താഴ്വര പി വേണു പി വേണു 28 Sep 1973
13 ചുക്ക് കെ എസ് സേതുമാധവൻ തോപ്പിൽ ഭാസി 28 Sep 1973
14 കാപാലിക ക്രോസ്ബെൽറ്റ് മണി എൻ എൻ പിള്ള 11 Sep 1973
15 പാവങ്ങൾ പെണ്ണുങ്ങൾ എം കുഞ്ചാക്കോ ശാരംഗപാണി 7 Sep 1973
16 തേനരുവി എം കുഞ്ചാക്കോ ശാരംഗപാണി 17 Aug 1973
17 കാറ്റു വിതച്ചവൻ ഫാദർ സുവിശേഷ മുത്തു ആലപ്പി ഷെരീഫ് 17 Aug 1973
18 സ്വപ്നം ബാബു നന്തൻ‌കോട് തോപ്പിൽ ഭാസി 3 Aug 1973
19 ഉർവ്വശി ഭാരതി തിക്കുറിശ്ശി സുകുമാരൻ നായർ തിക്കുറിശ്ശി സുകുമാരൻ നായർ 3 Aug 1973
20 മഴക്കാറ് പി എൻ മേനോൻ തോപ്പിൽ ഭാസി 3 Aug 1973
21 സൗന്ദര്യപൂജ ബി കെ പൊറ്റക്കാട് പാറശ്ശാല ദിവാകരൻ 20 Jul 1973
22 ദർശനം പി എൻ മേനോൻ പി എൻ മേനോൻ 6 Jul 1973
23 തനിനിറം ജെ ശശികുമാർ എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ 15 Jun 1973
24 രാക്കുയിൽ പി വിജയന്‍ പി ഭാസ്ക്കരൻ 1 Jun 1973
25 മനുഷ്യപുത്രൻ ബേബി, ഋഷി കെ ജി സേതുനാഥ് 11 May 1973
26 വീണ്ടും പ്രഭാതം പി ഭാസ്ക്കരൻ ശ്രീകുമാരൻ തമ്പി 27 Apr 1973
27 ചെണ്ട എ വിൻസന്റ് തോപ്പിൽ ഭാസി 27 Apr 1973
28 കലിയുഗം കെ എസ് സേതുമാധവൻ തോപ്പിൽ ഭാസി 12 Apr 1973
29 ഗായത്രി പി എൻ മേനോൻ മലയാറ്റൂർ രാമകൃഷ്ണൻ 14 Mar 1973
30 മാസപ്പടി മാതുപിള്ള എ എൻ തമ്പി 9 Mar 1973
31 തിരുവാഭരണം ജെ ശശികുമാർ ജഗതി എൻ കെ ആചാരി 2 Mar 1973
32 റാഗിംഗ് എൻ എൻ പിഷാരടി എൻ എൻ പിഷാരടി 22 Feb 1973
33 പെരിയാർ പി ജെ ആന്റണി 16 Feb 1973
34 ഏണിപ്പടികൾ തോപ്പിൽ ഭാസി തോപ്പിൽ ഭാസി 9 Feb 1973
35 പണിതീരാത്ത വീട് കെ എസ് സേതുമാധവൻ പാറപ്പുറത്ത് 19 Jan 1973
36 കവിത വിജയനിർമ്മല ആലപ്പി ഷെരീഫ്
37 തൊട്ടാവാടി എം കൃഷ്ണൻ നായർ പാറപ്പുറത്ത്
38 മരം യൂസഫലി കേച്ചേരി എൻ പി മുഹമ്മദ്
39 പച്ചനോട്ടുകൾ എ ബി രാജ് കെ പി കൊട്ടാരക്കര
40 അജ്ഞാതവാസം എ ബി രാജ് കെ പി കൊട്ടാരക്കര
41 ചിതറിയ പൂക്കൾ
42 ദിവ്യദർശനം ജെ ശശികുമാർ ജഗതി എൻ കെ ആചാരി
43 നഖങ്ങൾ എ വിൻസന്റ് തോപ്പിൽ ഭാസി
44 പോസ്റ്റ്മാനെ കാണ്മാനില്ല എം കുഞ്ചാക്കോ ശാരംഗപാണി
45 കാലചക്രം കെ നാരായണൻ ശ്രീകുമാരൻ തമ്പി
46 ലേഡീസ് ഹോസ്റ്റൽ ടി ഹരിഹരൻ
47 ഉദയം പി ഭാസ്ക്കരൻ ശ്രീകുമാരൻ തമ്പി
48 ആരാധിക ബി കെ പൊറ്റക്കാട് എൻ ഗോവിന്ദൻ കുട്ടി
49 അഴകുള്ള സെലീന കെ എസ് സേതുമാധവൻ തോപ്പിൽ ഭാസി
50 പോലീസ് അറിയരുത് എം എസ് ശെന്തിൽകുമാർ എൻ ഗോവിന്ദൻ കുട്ടി
51 ദൃക്‌സാക്ഷി പി ജി വാസുദേവൻ കെ ടി മുഹമ്മദ്
52 ജീസസ് പി എ തോമസ് തോമസ് പിക്ചേഴ്സ് യൂണിറ്റ്
53 യാമിനി എം കൃഷ്ണൻ നായർ കാനം ഇ ജെ
54 അച്ചാണി എ വിൻസന്റ് തോപ്പിൽ ഭാസി
55 ധർമ്മയുദ്ധം എ വിൻസന്റ്
56 ഇന്റർവ്യൂ ജെ ശശികുമാർ എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ
57 മാധവിക്കുട്ടി തോപ്പിൽ ഭാസി തോപ്പിൽ ഭാസി
58 പഞ്ചവടി ജെ ശശികുമാർ ജഗതി എൻ കെ ആചാരി
59 ഭദ്രദീപം എം കൃഷ്ണൻ നായർ എം കൃഷ്ണൻ നായർ
60 ചുഴി തൃപ്രയാർ സുകുമാരൻ എൻ പി മുഹമ്മദ്
61 പൊന്നാപുരം കോട്ട എം കുഞ്ചാക്കോ എൻ ഗോവിന്ദൻ കുട്ടി
62 ഫുട്ബോൾ ചാമ്പ്യൻ എ ബി രാജ് എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ
63 കാട് പി സുബ്രഹ്മണ്യം എസ് എൽ പുരം സദാനന്ദൻ
64 സ്വർണ്ണമെഡൽ